A TAKAICE:
Kamus na vaping

 

 

Mai tarawa:

Har ila yau ana kiransa baturi ko baturi, shine tushen makamashin da ake bukata don aiki na tsarin daban-daban. Musamman nasu shine ana iya caji su bisa ga zagayowar caji/haɓaka, adadin wanda ke canzawa kuma masana'antun suka ƙayyade. Akwai batura masu nau'ikan sinadarai na ciki daban-daban, waɗanda suka fi dacewa da vaping sune IMR, Ni-Mh, Li-Mn da Li-Po.

Yadda ake karanta sunan baturi? Idan muka ɗauki baturi 18650 a matsayin misali, 18 ɗin yana wakiltar diamita a millimeters na baturin, 65 tsawonsa a millimeters da 0 siffarsa (zagaye).

Zargi

Aerosol:

Kalmar hukuma don " tururi" da muke samarwa ta hanyar vaping. Ya ƙunshi Propylene Glycol, Glycerin, ruwa, dandano da nicotine. Yana ƙafewa cikin yanayi cikin kusan daƙiƙa goma sha biyar ba kamar hayaƙin taba sigari wanda ke warwarewa ya saki iska cikin mintuna 10….

 

TAIMAKA:

Ƙungiya mai zaman kanta na Masu amfani da Sigari ta Lantarki (http://www.aiduce.org/), muryar hukuma ta vapers a Faransa. Ita ce kawai ƙungiyar da za ta iya hana ayyukan ɓarna na Turai da ƙasar Faransa don ayyukanmu. Don magance TPD (umarnin da ake kira "anti-taba" amma wanda ke lalata vape fiye da taba), AIDUCE za ta fara shari'ar shari'a, dangane da ƙaddamar da umarnin Turai zuwa dokar kasa ta musamman ga sashi na 53.

taimako

Ramukan iska:

Harshen Turanci wanda ke bayyana fitilun da iskar za ta shiga ta cikin su yayin buri. Waɗannan magudanar ruwa suna kan atomizer kuma suna iya daidaitawa ko ƙila ba za a iya daidaita su ba.

Hoton iska

Gunadan iska:

A zahiri: kwararar iska. Lokacin da fitilun tsotsa ke daidaitawa, muna magana akan daidaita kwararar iska saboda muna iya canza iskar har sai an rufe gaba ɗaya. Gudun iska yana tasiri sosai ga ɗanɗanon atomizer da ƙarar tururi.

Atomizer:

Gangar ruwa ce zata vape. Yana ba da damar zafi da fitar da shi a cikin nau'i na iska mai iska wanda ake shaka ta hanyar amfani da bakin (drip-tip, drip-top)

Akwai nau'ikan atomizers da yawa: drippers, genesis, cartomizers, clearomizers, wasu atomizers ana iya gyara su (muna magana akan sake ginawa ko sake gina atomizers a cikin Ingilishi). Da wasu, wanda dole ne a canza juriyarsu lokaci-lokaci. Kowane nau'in atomizers da aka ambata za'a bayyana su a cikin wannan ƙamus. Short: Ato.

Atomizers

Tushen:

Samfura tare da ko ba tare da nicotine ba, ana amfani da su don shirye-shiryen ruwa na DiY, tushe na iya zama 100% GV (glycerin kayan lambu), 100% PG (propylene glycol), ana samun su daidai gwargwadon ƙimar ƙimar PG / VG kamar 50. /50, 80/20, 70/30…… ta hanyar al'ada, ana sanar da PG da farko, sai dai idan an faɗi akasin haka. 

Bases

Baturi:

Hakanan baturi ne mai caji. Wasu daga cikinsu suna ɗauke da katin lantarki wanda ke ba da damar daidaita ƙarfinsu / ƙarfin lantarki (VW, VV: m watt/volt), ana cajin su ta hanyar caja da aka keɓe ko ta hanyar haɗin USB kai tsaye daga tushen da ya dace (mod, kwamfuta, wutar sigari). , da sauransu). Hakanan suna da zaɓi na kunnawa/kashe da sauran alamar caji, galibi suna ba da ƙimar juriya na ato kuma yanke idan ƙimar ta yi ƙasa kaɗan. Suna kuma nuna lokacin da ake buƙatar caji (alamar wutar lantarki tayi ƙasa sosai). Haɗin kai zuwa atomizer na nau'in eGo ne akan misalan da ke ƙasa:

baturaBCC:

Daga Turanci Bottoman Cmai Clearomizer. Atomizer ne wanda juriyarsa ke jujjuya zuwa mafi ƙasƙanci na tsarin kusa da haɗin baturin +, ana amfani da juriya kai tsaye don sadarwar lantarki.

Gabaɗaya wanda za'a iya maye gurbinsa a cikin farashi mai ƙunshe, akwai coil guda ɗaya ( resistor ɗaya) ko coil biyu ( resistors biyu a jiki ɗaya) ko ma fiye da haka (ba kasafai ba). Wadannan clearomisers sun maye gurbin ƙarni na clearos tare da fadowa wicks don ba da juriya da ruwa, yanzu BCCs suna wanka har sai tanki ya zama fanko kuma suna samar da vape mai dumi / sanyi.

BCC

CDB:

Daga Bottom Dual Coil, BCC amma a cikin coil biyu. Gabaɗaya, resistors ne da za'a iya zubarwa waɗanda ke ba da masu ba da izini (duk da haka zaku iya sarrafa su da kanku da idanu masu kyau, kayan aiki da kayan da suka dace da yatsu masu kyau ...).

BDC

Mai ciyar da ƙasa:

Juyin halitta ne na fasaha kaɗan da aka yi amfani da shi a yau a cikin vape na yanzu. Na'ura ce da ke ɗaukar na'urar atomizer kowane nau'i wanda keɓaɓɓen keɓantacce zai iya cika ta hanyar haɗin da aka haɗa da shi. Wannan na'urar kuma tana ɗaukar madaidaicin vial kai tsaye wanda aka haɗa a cikin baturi ko na'urar (ba kasafai ake rabuwa da baturi ba amma yana wanzu ta hanyar gada). Ka'idar ita ce ciyar da ato a cikin ruwa ta hanyar motsa adadin ruwan 'ya'yan itace ta hanyar matsa lamba akan vial…… Majalisar ba ta da amfani sosai a yanayin motsi, don haka ya zama da wuya a ga yana aiki.

Mai ciyar da ƙasa

Cika:

Ana samunsa galibi a cikin masu yin cartomizer amma ba na musamman ba. Shi ne sigar capillary na taswirori, a cikin auduga ko a cikin kayan roba, wani lokacin a cikin lanƙwan ƙarfe, yana ba da damar cin gashin kai na vape ta hanyar nuna soso, juriya ta ketare shi kai tsaye kuma yana tabbatar da samar da ruwa.

wata

Akwatin:

Ko mod-box, duba mod-box

Tsari:

Fassarar kalmar Ingilishi da aka sani ga masu sha'awar ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙafa……A gare mu tambaya ce kawai ta ƙara yawan abubuwan dandano a cikin shirye-shiryen DIY bisa ga abun ciki na VG na tushe. Sanin cewa mafi girma rabo na VG yana da mahimmanci a cikin ƙarancin ƙamshi masu tsinkaye a cikin dandano.

Mai cika taswira:

Kayan aiki don riƙe taswirar tanki don cire shi isa ya cika ba tare da haɗarin yabo ba. 

filler taswira

Mai bugun kati:

Kayan aiki ne don sauƙin haƙa na'urorin da ba a hakowa ba ko kuma faɗaɗa ramukan na'urorin da aka haƙa.

Katin Puncher

Cartomizer:

Taswirar a takaice. Jiki ne mai silindarical, gabaɗaya yana ƙarewa ta hanyar haɗin 510 (da tushen bayanin martaba) mai ɗauke da filler da resistor. Kuna iya ƙara tip ɗin ɗigo kai tsaye da vafe shi bayan caji, ko haɗa shi da tankin Carto (tankin da aka keɓe don taswira) don samun ƙarin yancin kai. Taswirar abin amfani ne mai wahalar gyarawa, don haka dole ne ku canza shi lokaci-lokaci. (Lura cewa wannan tsarin yana da mahimmanci kuma wannan aikin yana da yanayin amfani da shi yadda ya kamata, mummunan ƙaddamarwa yana jagorantar shi kai tsaye zuwa sharar gida!). Ana samunsa a cikin coil ɗaya ko biyu. Ma'anar ta keɓaɓɓu ce, mai matsewa sosai dangane da kwararar iska kuma tururin da ake samarwa gabaɗaya dumi/zafi. A halin yanzu "vape akan taswira" yana rasa saurin gudu.

taswira

 CC:

Gajarta ga gajeren kewayawa lokacin magana game da wutar lantarki. Gajerun kewayawa al'amari ne na gama gari wanda ke faruwa lokacin da haɗin kai masu inganci da mara kyau suna cikin hulɗa. Dalilai da yawa na iya kasancewa a asalin wannan tuntuɓar (fayilolin da ke ƙarƙashin mai haɗin ato yayin hakowa na "ramin iska", "tabbatacciyar ƙafa" na nada a lamba tare da jikin ato ....). Lokacin CC, baturin zai yi zafi sosai da sauri, don haka dole ne ku yi sauri. Masu mech mods ba tare da kariyar baturi sune farkon abin damuwa ba. Sakamakon CC, ban da yuwuwar konewa da narkar da sassan kayan aiki, shine lalacewar baturin wanda zai sa ya yi rashin kwanciyar hankali yayin caji ko ma ba za a iya murmurewa gaba ɗaya ba. A kowane hali, yana da kyau a jefar da shi (don sake yin amfani da shi).

CDM:

Ko Matsakaicin Ƙarfin Cajin. Ƙimar da aka bayyana a cikin Ampere (alama A) musamman ga batura da batura masu caji. CDM da masana'antun batir suka bayar yana ƙayyade yiwuwar fitarwa (kololuwa da ci gaba) cikin cikakkiyar aminci don ƙimar juriya da aka bayar da/ko don yin mafi yawan tsarin lantarki na mods/akwatunan lantarki. Batura waɗanda CDM yayi ƙasa sosai zasuyi zafi lokacin amfani da su a cikin ULRs musamman.

Sarkar vape:

A cikin Faransanci: aikin vaping akai-akai, sama da daƙiƙa 7 zuwa 15 ta hanyar juzu'i. Sau da yawa ta hanyar lantarki takan iyakance akan kayan lantarki tsakanin daƙiƙa 15, wannan yanayin vape ya zama ruwan dare akan saitin da ya ƙunshi dripper da na'ura na inji (amma kuma tare da na'urorin atomizers) muddin kuna da batura masu tallafawa ci gaba mai tsayi da isasshen taro. Ta hanyar haɓakawa, Chainvaper shima shine wanda kusan bai taɓa barin yanayin sa ba kuma yana cinye "15ml/rana". Yana vapes ci gaba.

Zauren dumama:

Thread cap a turance, shine juzu'in da ruwan zafi da iskar da ake shayarwa suke haduwa, wanda kuma ake kira chimney ko atomization chamber. A cikin clearomizers da RTAs, yana rufe juriya kuma ya keɓe shi daga ruwa a cikin tafkunan. Wasu drippers an sanye su da shi ban da hular saman, in ba haka ba ita ce saman hula da kanta wanda ke aiki azaman ɗakin dumama. Sha'awar wannan tsarin shine don haɓaka maido da ɗanɗano, don guje wa ɗumamar atomizer da sauri da kuma ɗaukar kwararar tafasasshen ruwa saboda zafin juriya da za a iya tsotse a ciki.

dakin dumamaCaja:

Yana da kayan aiki mai mahimmanci don batura wanda zai ba da damar yin caji. Dole ne ku ba da kulawa ta musamman ga ingancin wannan na'urar idan kuna son kiyaye batir ɗinku na dogon lokaci, da kuma halayensu na farko (ƙarar fitarwa, ƙarfin lantarki, cin gashin kai). Mafi kyawun caja suna ba da ayyuka masu nuna matsayi (ƙarfin wutar lantarki, ƙarfi, juriya na ciki), kuma suna da aikin "warkarwa" wanda ke sarrafa ɗaya (ko fiye) sake zagayowar caji / caji tare da la'akari da sunadarai na batura da ƙimar fitarwa mai mahimmanci, wannan. Aikin da ake kira "cycling" yana da sakamako mai sabuntawa akan aikin batir ɗin ku.

Masu caji

Chipset:

Kayan lantarki da ake amfani da shi don daidaitawa da sarrafa kwararar wutar lantarki daga baturi zuwa fitowar kwarara ta hanyar haɗin. Ko yana tare da allon sarrafawa ko a'a, gabaɗaya yana da ayyuka na aminci na asali, aikin sauyawa da iko da/ko ayyukan ƙa'ida. Wasu kuma sun haɗa da tsarin caji. Wannan shi ne halayen kayan aikin lantarki mods. Chipsps na yanzu suna ba da izinin vaping a cikin ULR kuma suna isar da iko har zuwa 260 W (kuma wani lokacin ƙari!).

chipset

 

Clearomizer:

Hakanan an san shi da ƙarancin "Clearo". Sabbin ƙarni na atomizers, ana siffanta shi da tanki na gabaɗaya (wani lokaci ya kammala karatunsa) da tsarin dumama mai juriya mai maye gurbin. Ƙungiyoyin farko sun haɗa da resistor da aka sanya a saman tanki (TCC: Top Coil Clearomizer) da wicks da ke jiƙa a cikin ruwa a kowane gefen resistor (Stardust CE4, Vivi Nova, Iclear 30 ....). Har yanzu muna samun wannan ƙarni na clearomisers, godiya ga masoya zafi tururi. Sabbin clearos sun karɓi BCC (Protank, Aerotank, Nautilus….), kuma sun fi kyau kuma sun fi tsarawa, musamman don daidaita yawan iskar da aka zana a ciki. Wannan nau'in ya kasance abin amfani matuƙar ba zai yiwu (ko wuya) a sake yin nada ba. Gaurayawan clearomizers, gauraye shirye-shiryen coils da yuwuwar yin coils na mutum sun fara bayyana (Subtank, Delta 2, da sauransu). Sai mu yi magana game da na'urorin atomizers masu gyara ko sake ginawa. Vape ɗin ba shi da ɗumi/sanyi, kuma zanen yana da ƙarfi sosai koda kuwa sabon ƙarni na clearomizers suma suna tasowa a buɗe ko ma buɗe ido.

Clearomizer

Clone:

Ko kuma "styling". An faɗi na kwafin atomizer ko na asali na zamani. Masana'antun kasar Sin sun kasance manyan masu samar da kayayyaki. Wasu clones kwafin kwafi ne na fasaha kuma dangane da ingancin vape, amma kuma galibi ana samun ingantattun clones waɗanda masu amfani ke gamsuwa da su. Farashinsu ba shakka yana ƙasa da ƙimar da masu ƙirƙira na asali ke caji. A sakamakon haka, kasuwa ce mai mahimmanci wanda ke ba kowa damar samun kayan aiki a farashi mai rahusa.

Wani gefen tsabar kudin shine: yanayin aiki da kuma biyan kuɗin ma'aikatan da ke samar da waɗannan samfurori masu yawa, rashin yiwuwar kasancewa gasa ga masana'antun Turai don haka haɓaka aikin da ya dace da satar ayyukan bincike da ci gaba. daga masu halitta na asali.

A cikin rukunin "clone", akwai kwafin jabu. Jabu zai yi nisa har ya sake buga tambura da ambaton samfuran asali. Kwafi zai sake haifar da tsari-factor da ka'idar aiki amma ba zai nuna sunan mahalicci da yaudara ba.

Korar gajimare:

Harshen Turanci ma'ana "farautar girgije" wanda ke kwatanta takamaiman amfani da kayan aiki da ruwa don tabbatar da iyakar samar da tururi. Har ila yau, ya zama wasa a wancan gefen Tekun Atlantika: samar da tururi mai yawa kamar yadda zai yiwu. Matsalolin wutar lantarki da ake buƙata don yin wannan sun fi na Power Vaping girma kuma suna buƙatar ingantaccen ilimin kayan aikin sa da majalissar resistor. Babu shakka ba a ba da shawarar ga vapers na farko ba.  

nada:

Kalmomin Ingilishi suna bayyana juriya ko ɓangaren dumama. Ya zama gama gari ga duk masu atomizers kuma ana iya siyan su cikakke (tare da capillary) kamar na clearomizers, ko a cikin coils na waya mai juriya da muke isar da kanmu don ba da kayan atomizers tare da shi a cikin dacewarmu cikin ƙimar juriya. Fasahar coil-art daga Amurka, tana ba da haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin fasaha waɗanda za a iya sha'awar intanet.

nada

Mai haɗawa:

Bangaren atomizer ne wanda aka dunƙule zuwa na'urar (ko zuwa baturi ko akwatin). Ma'auni da ke ƙoƙarin yin nasara shine haɗin 510 (fiti: m7x0.5), akwai kuma ma'aunin eGo (fiti: m12x0.5). Kunshi wani zaren da aka keɓe ga madaidaicin sandar da keɓaɓɓen lamba mai kyau (pin) kuma sau da yawa ana iya daidaita shi a cikin zurfin, akan atomizers na ƙirar namiji ne (ƙasa-fila), kuma akan mods (top-cap) ƙirar mace don mafi kyawun gida. .

Mai haɗawa

CD:

Dual coil, dual coil

Dual-Coil

Magance:

Wannan shine abin da ke faruwa da baturin fasaha na IMR a cikin dogon zango (waɗan daƙiƙai kaɗan na iya isa), sai baturin ya saki iskar gas mai guba da wani abu na acid. Mods da akwatunan da ke ƙunshe da batura suna da ɗaya (ko fiye) huluna (rami) don haɓakawa don barin waɗannan iskar gas da wannan ruwa ya fito, don haka guje wa yiwuwar fashewar baturi.

DIY:

Yi da kanka shine tsarin D na Ingilishi, ya shafi e-liquids da kuke yi da kanku da kuma hacks ɗin da kuka saba da kayan aikin ku don haɓakawa ko keɓance shi……Literal Translation : " Yi da kanku. »  

Tukwici:

Tushen da ke ba da izinin tsotsa daga atomizer inda aka gyara shi, ba su da ƙididdige su a cikin siffofi da kayan aiki da kuma girma kuma suna da tushe na 510. An riƙe su ta daya ko biyu O-rings wanda ke tabbatar da tightness kuma rike a kan atomizer. Diamita na tsotsa na iya bambanta kuma wasu sun dace a saman hular don bayar da ƙasa da mm 18 na tsotsa mai amfani.

tip tip

Dripper:

Muhimmiyar nau'in atomizers wanda farkonsu shine vape "rayuwa", ba tare da tsaka-tsaki ba, ana zubar da ruwa kai tsaye a kan nada, don haka ba zai iya ƙunsar da yawa ba. Masu drippers sun samo asali kuma wasu a yanzu suna ba da yancin kai na vape mai ban sha'awa. Akwai gauraye tunda suna ba da ajiyar ruwa tare da tsarin famfo don samar da shi. A mafi yawan lokuta atomizer ne mai sake ginawa (RDA: Dry Atomizer mai sake ginawa) wanda coil(s) za mu canza shi don zana vape ɗin da ake so duka cikin iko da ma'ana. Don dandana abubuwan ruwa ya shahara sosai saboda tsaftacewa yana da sauƙi kuma kawai kuna canza capillary don gwada ko vape wani e-ruwa. Yana ba da vape mai zafi kuma ya kasance mai atomizer tare da mafi kyawun ma'anar dandano.

Direba

Juya volt:

Bambanci ne a ƙimar ƙarfin lantarki da aka samu a fitowar mai haɗa na'ura. Ƙarfafawa na mods bai dace ba daga na zamani zuwa na zamani. Bugu da ƙari, bayan lokaci, kayan ya zama datti (zaren, oxidation) yana haifar da asarar wutar lantarki a fitarwa na mod yayin da baturin ku ya cika. Ana iya lura da bambanci na 1 volt dangane da ƙirar ƙirar da yanayin tsabta. Digon volt na 1 ko 2/10 na volt al'ada ne.

Hakazalika, za mu iya ƙididdige juzu'in volt lokacin da muka haɗa na'urar tare da atomizer. Ta hanyar tunanin cewa mod ɗin yana aika 4.1V wanda aka auna a fitowar kai tsaye na haɗin kai, ma'aunin guda ɗaya tare da atomizer mai alaƙa zai kasance ƙasa tunda ma'aunin zai kuma yi la'akari da kasancewar ato, haɓakar wannan da kuma juriya na kayan.

bushe:

Duba Dripper

Dryburn:

A kan atomizers inda za ka iya canza capillary, yana da kyau a tsaftace na'urarka tukuna. Wannan ita ce rawar busasshiyar ƙona ( dumama mara kyau) wacce ta ƙunshi yin juriya tsirara ta yi ja na ɗan daƙiƙa don ƙone ragowar vape (ma'auni da ruwa ya daidaita sosai a cikin Glycerin). Wani aiki da za a yi da gangan….. Tsawon bushewar kuna tare da ƙananan juriya ko a kan wayoyi masu ƙarfi kuma kuna haɗarin karya waya. Brushing zai kammala tsaftacewa ba tare da manta da ciki ba (tare da abin goge baki misali)

Driits:

Sakamakon busasshen vape ne ko rashin wadatar ruwa. Kwarewa akai-akai tare da drippers inda ba za ku iya ganin adadin ruwan da ya rage a cikin atomizer ba. Ma'anar ba ta da kyau (dandanin "zafi" ko ma konewa) kuma yana nuna gaggawar sake cika ruwa ko kuma yana nuna taron da bai dace ba wanda baya bayar da karfin da ake bukata don yawan kwararar da aka sanya ta juriya.

E-cigs:

Taƙaice don sigari na lantarki. Gabaɗaya ana amfani da su don ƙirar sirara, waɗanda ba su wuce diamita na 14 mm ba, ko don ƙirar da za a iya zubarwa tare da firikwensin injin da ba a cika amfani da su a yau ba.

E ci gaba

E-ruwa:

Ruwa ne na vapers, wanda ya ƙunshi PG (Propylene Glycol) na VG ko GV (Glycerin kayan lambu), ƙanshi da nicotine. Hakanan zaka iya samun ƙari, rini, (distilled) ruwa ko barasa ethyl wanda ba a canza shi ba. Kuna iya shirya shi da kanku (DIY), ko siyan shi wanda aka shirya.

Zuciya:

Matsayin haɗin kai don atomizers/clearomizers farar: m 12 × 0.5 (a cikin mm tare da 12 mm tsayi da 0,5 mm tsakanin zaren 2). Wannan haɗin yana buƙatar adaftar: eGo/510 don dacewa da mods lokacin da basu riga sun sanye ba. 

Izza

Ecowool:

Igiyar da aka yi da filayen silica (silica) ɗin da aka yi wa ƙwarya wanda ke wanzuwa cikin kauri da yawa. Yana aiki a matsayin capillary a karkashin daban-daban majalisai: sheath zuwa zaren kebul ko silinda na mesch (genesis atomizers) ko raw capillary a kusa da abin da resistive waya ne rauni, (drippers, reconstructables) da kaddarorin sa ya zama wani abu sau da yawa amfani domin shi ya aikata. baya konewa (kamar auduga ko fibres na halitta) kuma baya watsar da dandanon parasitic idan mai tsabta. Abu ne mai amfani wanda dole ne a canza shi akai-akai don cin gajiyar dadin dandano da kuma guje wa busassun busassun busassun busassun busassun busassun busassun busassun busassun busassun busassun busassun kayan masarufi da yawa da ke toshe hanyar ruwa.

Ekowool

 Waya mai juriya/mara juriya:

Tare da waya mai juriya ne muke yin coil ɗin mu. Wayoyi masu juriya suna da keɓancewar adawa da juriya ga wucewar wutar lantarki. Yin haka, wannan juriya yana da tasirin sa wayar ta yi zafi. Akwai nau'ikan wayoyi masu tsayayya da yawa (Kanhal, Inox ko Nichrome sune aka fi amfani da su).

Akasin haka, waya mara juriya (Nickel, Azurfa…) zata bari na yanzu ya wuce ba tare da takura ba (ko kadan). Ana amfani da shi wanda aka welded zuwa “ƙafa” na resistor a cikin na’urori masu amfani da cartomizers da kuma a cikin BCC ko BDC resistors domin kiyaye rufin madaidaicin fil wanda zai lalace da sauri (wanda ba za a iya amfani da shi ba) saboda zafin zafin da wayar resistive ke bayarwa lokacin da ta ke. shin ya ketare shi. An rubuta wannan taron NR-R-NR (Ba mai juriya ba - Mai jurewa - Mai jurewa).

 Abun da ke ciki na 316L bakin karfe: wanda keɓancewarsa shine tsaka-tsakinsa (kwanciyar sinadarai):  

  1. Carbon: 0,03% max
  2. Manganese: 2% max
  3. Silica: 1% max
  4. Phosphorus: 0,045% max
  5. Sulfur: 0,03% max
  6. Nickel: tsakanin 12,5 zuwa 14%
  7. Chromium: tsakanin 17 zuwa 18%
  8. Molybdenum: tsakanin 2,5 zuwa 3%
  9. Iron: tsakanin 61,90 da 64,90% 

Resistivity na bakin karfe 316L bisa ga diamita: (ma'aunin AWG shine ma'aunin Amurka)

  1. 0,15mm - 34 AWG: 43,5Ω/m
  2. 0,20mm - 32 AWG: 22,3Ω/m

resistive waya

Fitowa:

An faɗi na saitin na'ura/atomizer na diamita ɗaya wanda, da zarar an taru, baya barin kowane sarari a tsakaninsu. Aesthetically kuma don dalilai na injiniya ya fi dacewa don samun taron ruwa. 

Ja ruwa

Farawa:

The genesis atomizer yana da musamman na ciyarwa daga ƙasa game da juriya kuma capillary ɗin sa shine jujjuyawar raga (ƙarfe mai girman firam daban-daban) wanda ke haye farantin kuma ya jiƙa a cikin ajiyar ruwan 'ya'yan itace.

A saman ƙarshen raga yana rauni juriya. Yawancin lokaci shine batun sauye-sauye ta masu amfani waɗanda ke da sha'awar irin wannan nau'in atomizer. Ana buƙatar madaidaicin taro mai ƙarfi, yana kasancewa a wuri mai kyau akan sikelin ingancin vape. Tabbas abu ne mai sake ginawa, kuma vape ɗin sa yana da zafi.

Ana samun shi a cikin coils guda ɗaya ko biyu.

Farawa

Kayan lambu glycerine:

Ya da Glycerol. Na asalin shuka, an rubuta shi VG ko GV don bambanta shi daga propylene glycol (PG), sauran mahimman abubuwan tushen e-liquid. Glycerin sananne ne don moisturize fata, laxative ko hygroscopic Properties. A gare mu, ruwa ne mai haske kuma mara wari tare da ɗanɗano mai daɗi. Wurin tafasarsa shine 290 ° C, daga 60 ° C yana ƙafewa a cikin siffar girgijen da muka sani. Babban abin lura na glycerin shine yana samar da mafi girma kuma mafi girma na "tururi" fiye da PG, yayin da yake da ƙarancin tasiri wajen samar da dandano. Dankowar sa yana toshe resistors da capillary da sauri fiye da PG. Yawancin e-ruwa akan kasuwa yana daidaita waɗannan abubuwan 2 daidai, sannan muna magana akan 50/50.

GARGADI: Hakanan akwai glycerin na asalin dabba, wanda ba a ba da shawarar yin amfani da shi a cikin vape ba. 

Glycerin

Grail:

Ma'aunin da ba zai iya isa ba amma duk da haka ana nema sosai-bayan ma'auni tsakanin ruwa da abu, don vape na sama…. Tabbas, takamaiman ne ga kowannenmu kuma ba za a iya sanya shi akan kowa ba.

Ruwa mai yawa:

A cikin Ingilishi: babban ƙarfin fitarwa. An faɗa game da batura masu goyan bayan fitarwa mai ƙarfi mai ƙarfi (daƙiƙa da yawa) ba tare da dumama ko lalacewa ba. Tare da vape a cikin sub-ohm (a ƙasa 1 ohm) ana ba da shawarar sosai don amfani da manyan batura masu lambatu (daga 20 Amps) sanye da ingantaccen sinadarai: IMR ko INR.

buga:

Zan yi amfani da wannan kyakkyawan ma'anar Dark akan dandalin A&L: "Buguwa" wani ilimin neologism daidai gwargwado na filin lexical na sigari na lantarki. Yana nuna ƙanƙarar pharynx azaman sigari na gaske. Mafi girman wannan "bugu", mafi girman jin shan taba sigari na gaske. "...ba mafi kyau ba!

Ana samun bugun tare da nicotine da ke cikin ruwaye, mafi girman ƙimar, yawan bugun da ake ji.

Akwai wasu kwayoyin halitta masu yuwuwa su haifar da bugu a cikin e-ruwa kamar Flash, amma sau da yawa ba sa jin daɗin vapers waɗanda suka ƙi ta'addanci da yanayin sinadarai.

Haɗaɗɗe:

  1. Hanya ce ta hawan kayan aikin ku, wanda ke rage tsayinsa ta hanyar ba da shawara don haɗawa da atomizer a cikin na'ura tare da babban hular ƙaramin kauri yana barin haɗin kai tsaye tare da baturi. Wasu modders suna ba da na zamani/ato matasan da suka dace daidai akan matakin kyan gani.
  2. An kuma ce game da vapers waɗanda ke ci gaba da shan taba yayin da suka fara yin vaping kuma waɗanda ko dai suka sami kansu a cikin tsaka-tsakin lokaci, ko kuma suka zaɓi ci gaba da shan taba yayin da suke yin vaping.

matasan

Kanthal:

Yana da wani abu (baƙin ƙarfe: 73,2% - Chrome: 22% - Aluminum: 4,8%), wanda ya zo a cikin wani nada a cikin nau'i na bakin ciki m karfe waya. Akwai kauri da yawa (diamita) da aka bayyana a cikin goma na mm: 0,20, 0,30, 0,32….

Hakanan yana samuwa a cikin sigar lebur (ribbon ko ribbon a Turanci): lebur A1 misali.

Waya ce mai juriya da ake amfani da ita sosai don yin coils saboda saurin dumama halayenta da ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfanta na tsawon lokaci. 2 nau'in Kanthal sha'awar mu: A da D. Ba su da nau'i iri ɗaya na gami kuma ba su da kaddarorin jiki iri ɗaya na juriya.

Resistivity na kanthal A1 bisa ga diamita: (ma'auni na AWG shine mizanin Amurka)

  • 0,10mm - 38 AWG: 185Ω/m
  • 0,12mm - 36 AWG: 128Ω/m
  • 0,16mm - 34 AWG: 72Ω/m
  • 0,20mm - 32 AWG: 46,2Ω/m
  • 0,25mm - 30 AWG: 29,5Ω/m
  • 0,30mm - 28 AWG: 20,5Ω/m

Resistivity na kanthal D bisa ga diamita:

  • 0,10mm - 38 AWG: 172Ω/m
  • 0,12mm - 36 AWG: 119Ω/m
  • 0,16mm - 34 AWG: 67,1Ω/m
  • 0,20mm - 32 AWG: 43Ω/m
  • 0,25mm - 30 AWG: 27,5Ω/m
  • 0,30mm - 28 AWG: 19,1Ω/m

Harba:

Na'urar lantarki mai aiki da yawa don mech mods. 20mm a diamita na kimanin 20mm lokacin farin ciki, wannan ƙirar tana ba da damar amintaccen vape ɗin ku godiya ga ayyuka kamar yanke-kashe a gaban gajeriyar kewayawa, daidaitawar wutar lantarki daga 4 zuwa 20 watts dangane da ƙirar. Ya yi daidai da na'urar (a cikin madaidaicin hanya) kuma zai yanke lokacin da baturi ya yi yawa. Yawancin lokaci ya zama dole tare da harbi don amfani da gajerun batura (18500) don ba da damar shigar da shi da rufe sassa daban-daban na na zamani.

Kick

Zoben shura:

Kick ring, wani nau'in na'ura na injina wanda ke ba da damar ƙara bugun bugun zuwa bututun da ke karɓar baturi, komai girmansa.

zoben harbi

Latency:

Ko kuma tasirin diesel. Wannan shine lokacin da resistor ke ɗauka don yin zafi sosai, wanda zai iya zama tsayi ko gajarta dangane da yanayi ko aikin baturin, ƙarfin da resistor(s) ke buƙata kuma, zuwa ƙarami, ingancin. conductivity na duk kayan.

LR:

Gajarta don Ƙarfafa Juriya a Turanci, ƙarancin juriya. Kusan 1Ω, muna magana akan LR, bayan 1,5 Ω, muna la'akari da wannan ƙimar azaman al'ada.

Li-Ion:

Nau'in baturi/accu wanda sunadarai ke amfani da lithium.

Gargaɗi: Masu tara lithium ion na iya gabatar da haɗarin fashewa idan an sake caji su cikin yanayi mara kyau. Waɗannan abubuwa ne masu mahimmanci waɗanda ke buƙatar hattara don aiwatarwa. (Madogararsa Ni-CD: http://ni-cd.net/ )

'Yanci:

A bayyane yake cewa gwamnatoci, Turai, taba sigari da masana'antun harhada magunguna sun yi taurin kai ga vapers saboda dalilai na kuɗi. Ya kamata 'yancin yin vape, idan ba mu kasance a faɗake ba, ya zama mai wuya kamar jijiya a kan hooligan.

CM:

Gajarta don micro coil. An yi amfani da shi sosai a cikin atomizers masu sake ginawa saboda yana da sauƙin yin, baya wuce 3 mm tsayin tsayi a cikin bututun da za a iya zubar da su don iyakar 2 mm a diamita. Juyawa suna matsewa da juna don haɓaka saman dumama (duba coil).

MC

raga:

Takardun ƙarfe mai kama da sieve wanda allonsa yayi kyau sosai, ana mirgine shi a cikin silinda na 3 zuwa 3,5 mm wanda aka saka ta cikin farantin atomizer na genesis. Yana aiki azaman capillary don tashin ruwa. Wajibi ne don yin aiki da iskar shaka kafin amfani da shi, wanda aka samu ta hanyar dumama abin nadi na ƴan daƙiƙa zuwa ja (zuwa orange zai zama mafi daidai). Wannan oxidation yana sa ya yiwu a guje wa kowane ɗan gajeren kewaye. Meshes daban-daban suna samuwa da halaye daban-daban na ƙarfe.

raga

Missfire:

Ko tuntuɓar ƙarya a Faransanci). Wannan kalmar Ingilishi tana nufin matsala ta ƙarfafa tsarin, rashin haɗin gwiwa tsakanin maɓallin "fitarwa" da baturi yawanci shine dalilin mech mods. Don electros, wannan na iya zuwa daga lalacewa na maɓallin kuma gabaɗaya daga sakamakon leaks na ruwa (marasa aiki) sau da yawa a matakin tabbataccen fil na saman hular na zamani da ingantaccen fil na mai haɗin atomizer. .

Mod:

An samo shi daga kalmar Ingilishi "gyara", kayan aiki ne wanda ke riƙe da makamashin lantarki da ake bukata don zafi da juriya na atomizer. Ya ƙunshi bututu guda ɗaya ko fiye (aƙalla a ciki), maɓallin kunnawa / kashewa (wanda aka zazzage shi zuwa kasan bututu don mechs da yawa), babban hula (rufin saman da aka murɗa zuwa bututu) da kuma wasu mods na lantarki. , shugaban kula da lantarki wanda kuma ke aiki azaman mai canzawa.

Mod

Mech Mod:

Mech a Turanci shine mafi sauƙi na zamani dangane da ƙira da amfani (lokacin da kuke da kyakkyawar ilimin lantarki).

A cikin nau'in tubular, an yi shi ne da bututun da zai iya ɗaukar baturi, tsawonsa ya bambanta bisa ga baturin da ake amfani da shi da kuma ko ana amfani da kickstarter ko a'a. Har ila yau, ya ƙunshi hular ƙasa ("rufin" ƙananan hula) da ake amfani da ita don tsarin sauyawa da kullewa. Babban hula (mafi na sama) yana rufe taron kuma yana ba ku damar dunƙule atomizer.

Don waɗanda ba na bututu ba, duba sashin Mod-box.

Siffofin telescopic suna ba da damar shigar da kowane tsayin baturi na diamita da aka nufa.

Haka kuma akwai mechs ɗin da maɓallan su ke a tsaye a gefe, a cikin ƙananan ɓangaren na zamani. Wani lokaci ana kiransa "Pinkie Switch").

Batura da aka fi amfani da su a yau sune 18350, 18490, 18500 da 18650. The tubular mods cewa zai iya saukar da su saboda haka tsakanin 21 da 23 a diamita tare da ƴan rare ware.

Amma akwai mods ta amfani da 14500, 26650 har ma da batura 10440. Diamita na waɗannan mods ya bambanta ba shakka dangane da girman.

Kayayyakin da ke tattare da jikin na'urar sune: bakin karfe, aluminum, jan karfe, tagulla, da titanium don gama gari. Saboda saukin sa, ba ya wargajewa matukar an kiyaye abubuwan da ke cikinsa da sarrafa su yadda ya kamata. Komai yana faruwa kai tsaye kuma mai amfani ne ke sarrafa wutar lantarki, don haka lokacin yin cajin baturi. Gabaɗaya ba a ba da shawarar ga neophytes ba, tsarin meca baya da'awar kasancewa cikin sigari na lantarki waɗanda ba ya raba su……madaidaicin lantarki.

Mod Meca

Electro Mod:

Wannan shine sabon zamani na zamani. Bambanci tare da mech ya ta'allaka ne a cikin na'urorin lantarki na kan jirgi wanda zai sarrafa duk ayyukan na zamani. Tabbas, yana aiki tare da taimakon baturi kuma yana yiwuwa, kamar yadda ake yi da tubular mech mods, don daidaita tsayi gwargwadon girman da ake so amma kwatancen ya tsaya a can.

Ana ba da kayan lantarki, ban da ainihin ayyukan kunnawa / kashewa, kwamitin ayyuka waɗanda ke tabbatar da amincin mai amfani ta hanyar yanke wutar lantarki a cikin waɗannan lokuta:

  • Gano gajeriyar kewayawa
  • Juriya yayi ƙasa da ƙasa ko babba
  • Saka baturin kife
  • Yanke bayan x daƙiƙa na ci gaba da vaping
  • Wani lokaci idan an kai matsakaicin matsakaicin juriyar zafin ciki.

Hakanan yana ba ku damar duba bayanai kamar:

  • Darajar juriya (mods ɗin lantarki na baya-bayan nan suna karɓar juriya daga 0.16Ω)
  • Ƙarfin
  • Wutar lantarki
  • Ragowar 'yancin kai a cikin baturi.

Kayan lantarki kuma yana ba da izini:

  • Don daidaita wutar lantarki ko wutar lantarki na vape. (Vari-wattage ko vari-voltage).
  • Wani lokaci don bayar da cajin baturi ta micro-usb
  • Da sauran abubuwan da ba su da amfani….

Mod ɗin lantarki na tubular yana wanzu a cikin diamita da yawa kuma ya zo cikin kayan daban-daban, nau'in nau'i da ergonomics.

lantarki mod

Mod akwatin:

Muna magana a nan game da na zamani tare da bayyanar da ba tubular ba kuma wanda fiye ko žasa yayi kama da akwati.

Yana iya zama "cikakken mecha" (jimilar inji), Semi-mecha ko electro, tare da baturi ɗaya ko fiye da ke kan jirgin don ƙarin ikon cin gashin kai da/ko ƙarin iko (jeri ko haɗaɗɗiyar layi ɗaya).

Halayen fasaha sun yi kama da na sauran mods amma gabaɗaya suna ba da ƙarin ƙarfi dangane da chipset ɗin su (samfurin lantarki na kan jirgi) har zuwa 260W ko ma ƙari dangane da ƙirar. Suna tallafawa ƙimar juriya kusa da gajeriyar kewayawa: 0,16, 0,13, 0,08 ohm!

Akwai nau'i daban-daban kuma ƙananan wasu lokuta suna da ginanniyar baturi, wanda ke nufin cewa ba za ku iya canza shi a zahiri ba sai dai idan an ba da damar yin amfani da baturi kuma mu maye gurbinsa, amma muna magana ne game da DIY, na zamani. ba a yi domin.

akwatin mod

Mai Gudanarwa:

Mai fasahar fasaha na mods, mafi yawan lokuta a cikin iyakataccen jerin. Ya kuma ƙirƙira atomizers masu dacewa da kyau tare da mods ɗin sa, gabaɗaya da kyau. Sana'a mods kamar e-bututu galibi kyawawan ayyukan fasaha ne kuma, galibi, abubuwa na musamman. A Faransa, akwai injiniyoyi da na'urori masu amfani da lantarki waɗanda masu son asalin aiki suka yaba da abubuwan ƙirƙira.

Multimeter:

Na'urar auna wutar lantarki mai ɗaukuwa. Analog ko dijital, yana iya sanar da kai cikin rahusa da isasshiyar madaidaici kan ƙimar juriya na atomizer, ragowar cajin batirinka, da sauran ma'aunin ƙarfi misali. Kayan aiki galibi yana da mahimmanci don gano matsalar wutar lantarki da ba a iya gani kuma tana da amfani sosai ga amfani banda vaping.

Multimeter

Nano coil:

Mafi ƙanƙanta na micro-coils, tare da diamita na kusan 1 mm ko ƙasa da haka, an yi niyya ne don jujjuyawa masu jujjuyawa na clearomizers lokacin da kuke son sake gyara su ko yin coil dragon (wani nau'in murɗa a tsaye wanda ke kewaye da fiber na gashi. yana matsayi).

Nano-Coil

Nicotine:

Alkaloid yana samuwa ta dabi'a a cikin ganyen taba, wanda aka saki a cikin nau'in sinadari na psychoactive ta hanyar konewar sigari.

Yana da ƙwaƙƙwaran kaddarorin jaraba fiye da na gaskiya, yayin da kawai an haɗa shi da abubuwan da kamfanonin taba ke ƙarawa ta hanyar wucin gadi waɗanda ke ƙara haɓaka ƙarfin jaraba. jarabar Nicotine shine ƙarin sakamakon rashin fahimta da wayo fiye da gaskiyar rayuwa.

Duk da haka gaskiya ne cewa wannan abu yana da haɗari a cikin manyan allurai, har ma da mutuwa. WHO ta fayyace adadin sa na kisa tsakanin 0.5 g (watau 500 MG) da 1 g (watau 1000 MG).

Amfanin mu na nicotine yana da tsari sosai kuma an haramta siyar da shi tsantsa a Faransa. Nicotine bases ko e-liquids ne kawai aka ba da izini don siyarwa akan iyakar 19.99 MG a kowace ml. Nicotine ne ke haifar da cutar kuma jikinmu yana fitar da shi cikin kusan mintuna talatin. Bugu da ƙari, haɗe tare da wasu ƙamshi, yana inganta dandano.

Wasu vapers suna gudanar da yin ba tare da shi ba bayan ƴan watanni yayin da suke ci gaba da yin vape e-ruwa waɗanda ba su ƙunshi nicotine ba. Sai a ce su vape in no.

nicotine

CCO:

Organic Cotton Coil, taro ta amfani da auduga (flower) azaman capillary, wanda masana'antun suka karɓa, yanzu kuma ana samar da shi don masu ba da izini a cikin nau'ikan resistors masu maye gurbin.

OCC

Ohm:

Alama: Ω. Ƙididdigar juriya ce ta hanyar juriya ta hanyar wutar lantarki na waya mai gudanarwa.

Juriya, lokacin da yake adawa da zagayawa na makamashin lantarki, yana da tasirin dumama, wannan shine abin da ke ba da izinin fitar da e-ruwa a cikin atomizers.

Kewayon ƙimar juriya ga vape:

  1. Tsakanin 0,1 da 1Ω don sub-ohm (ULR).
  2. Tsakanin 1 zuwa 2.5Ω don "na al'ada" ƙimar aiki.
  3. Sama da 2.5Ω don ƙimar juriya mai girma.

An rubuta dokar Ohm kamar haka:

U = R x I

Inda U shine ƙarfin lantarki da aka bayyana a cikin volts, R juriya da aka bayyana a cikin ohms kuma ni ƙarfin da aka bayyana a cikin amperes.

Za mu iya fitar da ma'auni mai zuwa:

I = U/R

Kowane ma'auni yana ba da ƙimar da ake so (wanda ba a sani ba) bisa ga sanannun ƙima.

Lura cewa akwai kuma juriya na ciki ta musamman ga batura, akan matsakaita 0,10Ω, da wuya ya wuce 0,5Ω.

Ommeter:

Na'urar don auna ƙimar juriya da aka yi musamman don vape. An sanye shi da haɗin 510 da eGo, ko dai a kan kushin guda ɗaya ko kuma akan 2. Lokacin da kuka sake gyara coils ɗin ku, yana da mahimmanci don iya duba ƙimar juriyarsa, musamman don vape a cikin cikakken injiniyoyi. Wannan kayan aiki mara tsada kuma yana ba ku damar "ƙulla" ato don sauƙaƙe haɗuwa. 

Ommeter

O-ring:

Kalmar Turanci don O-ring. Orings suna ba masu atomizers don taimakawa kula da sassan da rufe tankuna (masu tafki). Hakanan ana kiyaye ɗigon ruwa tare da waɗannan hatimai.

Oring

Pin:

Kalmomin Ingilishi da ke zayyana lamba (yawanci tabbatacce) wanda ke cikin mahaɗin mahaɗan atomizers kuma a saman hular mods. Wannan shine mafi ƙanƙanta ɓangaren juriya na BCCs. Wani lokaci ana yin shi da dunƙule, da daidaitacce, ko kuma an ɗora shi a kan maɓuɓɓugar ruwa a kan mods don tabbatar da bayyanar da ruwa lokacin da aka taru. Ta hanyar madaidaicin fil ne wutar lantarkin da ake buƙata don dumama ruwa ke kewayawa. Wata kalma don fil: "makirci", wanda zai zama ko dai korau ko tabbatacce dangane da wurin da yake kan farantin atomizer mai sake ginawa.

Fil

Tire:

Wani ɓangare na atomizer mai sake ginawa da ake amfani dashi don hawan coil(s). Yana kunshe da wani fili wanda tabbataccen kushin keɓewa gabaɗaya ya bayyana a tsakiya kuma kusa da gefen an jera kushin mara kyau. Ana wuce resistor(s) ta waɗannan pads (ta fitilu ko kusa da saman pads) kuma a riƙa murƙushe su. Mai haɗin haɗin yana ƙarewa a ƙananan ɓangaren ɓangaren, gabaɗaya a cikin bakin karfe.

Plateau

Wutar wuta:

Harshen Turanci yana zayyana hanyar vaping. Yana da ban mamaki vape don ban sha'awa adadin "turi" da aka samar. Don yin amfani da wutar lantarki, wajibi ne a yi takamaiman taro (ULR gabaɗaya) akan na'urar atomizer na RDA ko RBA da amfani da batura masu dacewa. Liquid da aka yi nufin PV gabaɗaya 70, 80, ko 100% VG ne.

Propylene glycol: 

An rubuta PG ta al'ada, ɗaya daga cikin abubuwan asali guda biyu na e-liquids. Kasa da danko fiye da VG, PG yana toshe resistors da yawa amma ba shine mafi kyawun “mai yin tururi ba”. Babban aikinsa shine maido da dandano / kamshi na ruwa da ba da izinin fitsari a cikin shirye-shiryen DIY.

Ruwa mara launi, wanda ba mai guba ba lokacin da aka shaka, ana amfani da propylene glycol a cikin nau'in samfurori da yawa a cikin masana'antar abinci, amma har da samfurori a cikin magunguna, kayan shafawa, jiragen sama, yadi, da dai sauransu. Ita ce barasa wanda aka samo acronym E 1520 akan alamun jita-jita da shirye-shiryen abinci na masana'antu.

 Propylene glycol

 RBA:

Atomizer mai sake ginawa: atomizer mai gyarawa ko sake ginawa

GDR:

Dry Atomizer mai sake ginawa: dripper (mai sake ginawa)

RTA:

Rebuildable Tank Atomizer: tank atomizer, gyara (sake ginawa)

CS:

Naɗa ɗaya, mai-ƙarfi ɗaya.

Guda ɗaukar hoto

Saita ko Saita:

Mod saitin da atomizer da drip-tip.

kafa Up

Stacker:

Francisation na Turanci fi'ili to stack: to tara. Ayyukan superimposing batura biyu jeri a cikin na'ura.

Gabaɗaya, muna amfani da 2 X 18350, wanda zai ninka ƙimar ƙarfin fitarwa. Wani aiki da za a yi tare da cikakken sanin sakamakon da zai iya faruwa a cikin taron kuskuren atomizer, wanda aka keɓe don mutanen da suka ƙware ilimin kimiyyar lantarki da halaye na nau'ikan sunadarai daban-daban na batura.

Tsaki:

Anglicism wanda yayi daidai da wani lokaci na maturation na shirye-shiryen DIY inda aka bar vial don hutawa daga haske a wani wuri a dakin da zafin jiki ko sanyi na 'yan sa'o'i ko 'yan kwanaki a farkon shiri. Ba kamar "Venting" wanda ya ƙunshi barin ruwa ya girma ta buɗaɗɗen vial.

Gabaɗaya yana da kyau a ci gaba da ɗan gajeren lokaci na tsayin tsayi sannan ɗan gajeren lokaci na iska don ƙarewa.

Tsawon lokacin ya dogara da abubuwa da yawa:

  • Complexity na girke-girke.
  • Kasancewa ko rashin shan taba. (Bukatar tsayi mai tsayi)
  • Kasancewa ko rashi na kayan rubutu ((Bukatar tsayi mai tsayi)

 

Lokacin iska bai kamata ya wuce sa'o'i kaɗan ba. Bayan wannan kalmar, nicotine da ke yanzu yana oxidizes, rasa ƙarfinsa kuma ƙamshi yana ƙafe.

Canja:

Abun na'ura ko baturin da ake amfani da shi don kunna ko kashe na'urar ta matsa lamba, gabaɗaya yana komawa wurin kashe lokacin da aka saki. Ana kulle maɓallan na'urorin injin don jigilar kaya a cikin aljihu ko a cikin jaka, maɓallan na'urorin lantarki suna aiki ta danna adadin lokuta a jere don kunna ko kashe na'urar (daidai ga batura eGo eVod… .).

switch

tankuna:

Kalmar Ingilishi tana nufin tanki wanda duk masu atomizers ke sanye da su ban da drippers waɗanda dole ne a yi caji akai-akai. Tankuna suna da ajiyar ruwa har zuwa 8ml. Ana samun su a cikin abubuwa daban-daban: Pyrex, bakin karfe, PMMA ( filastik polycarbonate).

tankTankometer:

Kayan aiki mai kama da carto-tank (tafki don cartomizer) wanda ke ba ku damar duba ragowar ƙarfin baturin ku, ƙarfin lantarkin da mech mod ɗin ku ya aiko da wani lokacin ƙimar resistors ɗinku da makamancinsa a cikin iko. Wasu kuma suna ƙayyade juzu'in volt, wanda za'a iya ƙididdige shi daga cajin ka'idar cikakken baturi, ta bambancin ƙimar cajin da aka auna a fitowar na'urar, ba tare da tare da atomizer ba.

TankometerMafi girma:

Ana iya fassara shi azaman babban hula, shine ɓangaren atomizer wanda ke karɓar drip-tip, kuma wanda ke rufe taron. Don mods shine ɓangaren sama tare da zaren dunƙule (an sanye da fil + insulated) don haɗa atomizer zuwa gare shi.

Babban Cap

ULR:

Ultra Low Resistance a cikin Ingilishi, juriya mara ƙarancin ƙarfi a cikin Faransanci. Lokacin da kuka vape tare da ƙimar juriya ƙasa da 1Ω, kuna vape a cikin sub-ohm. Muna yin vape a cikin ULR lokacin da muka yi ƙasa da ƙasa (kimanin 0.5Ω da ƙasa da haka.

Vape da aka tanada don bushe ko genesis atomizers, a yau mun sami clearomizers da aka yi nazari don ULR vape. Yana da mahimmanci a sami ƙwararrun batura masu magudanar ruwa da kuma iya tantance haɗari a cikin taron da bai dace ba ko kuma kusa da gajeriyar kewayawa.

Fuskar wuta:

Siriri mai madauwari fiusi wacce aka sanya ta akan madaidaicin sandar baturi a cikin mech mods. Yana tabbatar da yanke wutar lantarki a cikin yanayin gajeren lokaci, amfani guda ɗaya don samfurori marasa tsada, yana iya zama tasiri sau da yawa don samfurori masu tsada. Ba tare da batura masu kariya ba (ta hanyar fuse na wannan nau'in da aka gina a cikin baturi) kuma ba tare da kickstarter ba, yin vape a kan meca mod kamar "aiki ba tare da net ba", ana ba da shawarar vape fuse ga masu amfani da meca, marasa fahimta ko masu farawa.

Vape FuseNa sirri vaporizer:

Wani suna don e-cig, musamman don vaping a duk nau'ikan sa.

Vaping:

Verb yana nufin vaper, amma an shigar dashi bisa hukuma a cikin ƙamus. Ba ko da yaushe yaba da vapors (a hukumance vapers) waɗanda suka fi son kalmar vaper, kamar yadda vapors (vapers a Turanci) fi son wannan kalmar zuwa vapers.

VDC:

Tsaye Dual Coil, madaidaiciyar nada biyu a tsaye

Wick:

Wick ko capillary, shigar a cikin abun da ke ciki na taro a daban-daban siffofin (kayan), silica, halitta auduga, bamboo fiber, fiber freacks (cellulose fiber), Jafananci auduga, braided auduga (na halitta unbleached)….

Rufe:

Speyer a Faransanci. Wayar da muke ƙera coils ɗinmu da ita tana rauni sau da yawa a kusa da axis wanda diamita ya bambanta daga 1 zuwa 3,5mm kuma kowane juyi juyi ne. Adadin juyi da diamita na coil ɗin da aka samu (wanda za a sake yin su iri ɗaya, yayin haɗuwar coil biyu) za su sami ƙimar juriya da aka ba su, dangane da yanayi da kauri na waya da aka yi amfani da su.

Zazzagewa:

Tashar walda don taron NR-R-NR. Yawancin lokaci ana yi da kanka daga katin lantarki na kamara da ake zubarwa, shimfiɗar jaririn baturi, ƙarin lamba (don ƙarfafawa da cajin capacitor) duk an gama, a maimakon filasha (cire saboda mara amfani), ta 2 igiyoyin da aka keɓe (ja + da baki -) kowanne sanye take da shirin bidiyo. Zapper yana da ikon yin micro-weld tsakanin wayoyi biyu masu kyau, ba tare da narke su ba kuma ba tare da beads ba.

Don ƙarin sani: https://www.youtube.com/watch?v=2AZSiQm5yeY#t=13  (godiya ga Dauda).

Hotuna da hotunan da ke kwatanta ma'anar kalmomin da aka jera a cikin wannan takarda an tattara su daga intanet, idan kai ne mai mallakar doka ɗaya ko fiye da hotuna / hotuna kuma ba ka son ganin sun bayyana a cikin wannan takarda, tuntuɓi admin wanda zai cire su.

  1. Kanthal A1 da Ribbon A1 tebur wasiƙa (kanthal platA1) diamita/juyawa/juriya 
  2. Teburin ma'auni na wasiƙun Volts/Power/Resistors don daidaitawa na vape haɗe aminci da tsawon lokacin kayan.
  3. Teburin sikelin na Volts/Power/Resistance wasiku don yin sulhu na vape a cikin sub-ohm hade aminci da dawwama na kayan.
  4. Teburin ƙimar sub-ohm an jure bisa ga misalan batura da aka saba amfani da su.

 An sabunta ta ƙarshe Maris 2015.

Table 1 HD

Tebur 2Tebur 3 

(c) Haƙƙin mallaka Le Vapelier SAS 2014 - Cikakken haɓakar wannan labarin ne kawai aka ba da izini - Duk wani canji na kowane nau'in kowane nau'in an haramta shi gabaɗaya kuma yana keta haƙƙin wannan haƙƙin mallaka. 

[yasr_visitor_votes size=”matsakaici”]